/r/T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA MKOA WA DODOMA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Dodoma na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(@) (b)

Chamwino

Mvua (mm)
1594 -620
[ 621 - 645
I 646 - 671

Kielelezo
[ Wastani hadi chini ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa mkoa wa Dodoma. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Dodoma. Angalizo: Wastani wa muda mrefu wa
miaka 30 (1991- 2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine
yamezingatiwa.

Dondoo

() Kwa ujumla mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Dodoma.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.
(iv)  Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Dodoma.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za chini
ya wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023


mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA DODOMA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Dodoma.

Mkoa wa Dodoma

T

Wilaya ya Dodoma

. & >
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Kielelezo J\

I Wastani hadi Chini ya Wastani\J

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa

wilaya ya Dodoma.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Dodoma.

Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2024.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili na
ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Dodoma

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Dodoma ni
milimita 590 hadi 650.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(i)  Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri
(i)  Wakulima wanashauliwa kuaandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejelo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu za mazao sahihi.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
(iv)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA MPWAPWA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mpwapwa.

Mkoa wa Dodoma

Wilaya ya Mpwapwa

Kielelezo

Wastani hadi Juu ya Wastani
] Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Mpwapwa, Dodoma.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo ya kusini mashariki, na za wastani hadi chini ya

wastani katika maeneo yaliyosalia ya wilaya ya Mpwapwa.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya

kwanza ya mwezi Mei, 2025.

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Mpwapwa

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya kusini mashariki, na
za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo yaliyosalia. Kwa
kawaida wastani wa mvua katika msimu wa Novemba hadi Aprili kwa

Wilaya ya Mpwapwa ni milimita 620 hadi 670.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iif)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauliwa kuaandaa mashamba,
kupanda, kupalilia na kutumia pembejelo husika kwa
wakati na kuchagua mbegu za mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji
na uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA KONGWA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kongwa.

Mkoa wa Dodoma

¢« L5 Wilaya ya Kongwa
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Kielelezo \ )
[ Wastani hadi Chini ya Wastani T

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Kongwa, Dodoma.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kongwa.

Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2024.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili na
ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Kongwa

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kongwa ni
milimita 620 hadi 670.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

()

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo Kkatika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(i) Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri
()  Wakulima wanashauliwa kuaandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejelo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu za mazao sahihi.
(i) Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
(iv)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA BAHI
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Bahi.

Mkoa wa Dodoma

Wilaya ya Bahi
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Kielelezo
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[ Wastani hadi Chini ya Wastani Q__‘r_ \\)

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Bahi, Dodoma.

Dondoo muhimu

(i) Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Bahi.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili na
ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Bahi

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Bahi ni
milimita 590 hadi 650.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

() Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo Kkatika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
(i) Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri
()  Wakulima wanashauliwa kuaandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejelo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu za mazao sahihi.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
(iv)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA CHAMWINO
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Chamwino.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Dodoma

T : R . iy .
H/ o () Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika

N

maeneo mengi ya wilaya ya Chamwino.

Wilaya ya Chamwino

Ngmw (i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,

1 A 2024.

i
4 (i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili na
20
-‘ gg ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.
S
F_I

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
o

jﬂ () kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

N
I/w \j kuchagua mbegu na mazao sahihi.
Kielelezo /

- -
[ Wastani hadi Chini ya Wastani k\f

—

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Chamwino, Dodoma.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Chamwino Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo Kkatika

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2024. (0) ) o re
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya kwanza ya mwezi Mei,

2025 (i)  Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo

hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za | . _ .
, o . ) ) (i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
katika msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Chamwino ni

milimita 590 hadi 650. Ushauri

()  Wakulima wanashauliwa kuaandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejelo husika kwa wakati na
msimu (Februari hadi Aprili, 2025). kuchagua mbegu za mazao sahihi.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katikanusuya | iy  \Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025). uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita. (i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
Angalizo: zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata | (iv) Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaj
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA CHEMBA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Chemba.

Mkoa wa Dodoma
/\“’ —

Wilaya ya Chemba

=
Kielelezo A,g

1 Wastani hadi Chini ya Wastani \»/V

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Chemba, Dodoma.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Chemba.

Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2024.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili na
ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Chemba

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Chemba ni
milimita 590 hadi 650.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo Kkatika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(i)  Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri
()  Wakulima wanashauliwa kuaandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejelo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu za mazao sahihi.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
(iv)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA KONDOA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kondoa.

Mkoa wa Dodoma

Wilaya ya Kondoa

Kielelezo

/
J
] Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa

wilaya ya Kondoa, Dodoma.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kondoa.

Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2024.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili na
ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Kondoa

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kondoa ni
milimita 620 hadi 650.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

()

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo Kkatika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(i)  Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri
()  Wakulima wanashauliwa kuaandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejelo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu za mazao sahihi.
(i) Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
(iv)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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